Dây nối quang SC/UPC, Multimode

Dây nối quang SC/UPC, Multimode

Dây nối quang SC/UPC, Multimode

Dây nối quang SC/UPC, Multimode

Cáp quang - phụ kiện quang

Cáp quang - phụ kiện quang
Cáp quang - phụ kiện quang

DANH MỤC SẢN PHẨM

  • Cáp quang
  • Tủ IDF - MDF
  • Cáp điện thoại - cáp mạng
  • Cáp đồng trục
  • Hộp phối quang ODF
  • Bộ chuyển đổi quang điện
  • Phụ kiện quang
  • Switch- Switch PoE - Module SFP
  • Dụng cụ thi công cáp quang
  • Router WIFI
  • Dây nối quang- Dây nhảy quang
  • Măng xông quang
  • Ống nhựa HDPE
  • Tủ mạng - Rack Cabinets
  • Vật tư cơ khí
  • Bộ lưu điện UPS - EMERSON
  • Phụ kiện mạng- M&E
  • Cáp quang
  • Tủ IDF - MDF
  • Cáp điện thoại - cáp mạng
  • Cáp đồng trục
  • Hộp phối quang ODF
  • Bộ chuyển đổi quang điện
  • Phụ kiện quang
  • Switch- Switch PoE - Module SFP
  • Dụng cụ thi công cáp quang
  • Router WIFI
  • Dây nối quang- Dây nhảy quang
  • Măng xông quang
  • Ống nhựa HDPE
  • Tủ mạng - Rack Cabinets
  • Vật tư cơ khí
  • Bộ lưu điện UPS - EMERSON
  • Phụ kiện mạng- M&E

Dây nối quang SC/UPC, Multimode

Dây nối quang, dây nhảy quang, Singlemode, Multimode, đầu nối SC, FC, LC, UPC, APC,..Chiều dài, đầu nối sản xuất theo yêu cầu. Hỗ trợ dự án, Quý khách vui lòng gọi 0985827910 or 0909872766 Email: Trangam1009@gmail.com để được tư vấn chi tiết

Chi tiết sản phẩm

1. Dây nối quang SC/UPC  Multimode là một hay nhiều đoạn sợi quang có đường kính 0,9 mm - 3mm, có một đầu được gắn với đầu nối cáp quang và một đầu để nguyên chờ mục đích sử dụng
2. Công dụng
Dây nhảy quang có tác dụng kết nối quang giữa các liên kết mạng cáp quang như giữa các hộp phối quang ODF, giữa hộp phối quang ODF với thiết bị quang và giữa các thiết bị quang với nhau
- Dây nối quang có tác dụng kết nối quang giữa hộp phối quang ODF với dây cáp quang
3. Cấu tạo
- Dây nhảy quang có cấu tạo gồm 2 hoặc 4 đầu nối chia đều ở 2 phía, có thể không cần bảo vệ bởi hộp phối quang dưới lực tác động nhẹ
- Dây nối quang có cấu tạo gồm 1 hoặc nhiều đầu nối ở 1 phía và luôn phải bảo vệ trong các hộp phối quang ODF
4. Quan niệm sai lầm dây nhảy quang cắt đôi thành dây nối quang
Quan niệm dây nhảy quang cắt đôi thì sẽ thành dây nối quang về nguyên tắc là không sai nhưng chưa đúng hoàn toàn nhất là khi có nhiều sợi quang. Đây là thực trạng của các đơn vị sử dụng và thi công cáp quang ở Việt Nam thường làm 
Khi số lượng sợi cáp quang nhỏ thì sẽ không có vấn đề gì xảy ra nhưng khi số lượng sợi cáp quang quá lớn thì khi nối cáp quang sẽ dễ gây ra sai lầm, thời gian thi công sẽ rất lâu vì các sợi cáp quang cùng đều một màu và không rõ sợi nào nối với sợi nào